So sánh nhạc chất lượng 128kb/s và nhạc chất lượng 320kb/s !

Có bạn hỏi : kb/s là gì, nó ảnh hưởng thế nào ?

Mình xin trả lời thế này : Kb/s là kilobit per second là đơn vị đo tốc độ truyền dẫn dữ liệu số , một bài hát hay một đaọn video có tốc độ càng cao thì chất lương âm thanh càng cao!

Mức là từ 08kb/s đến 320kb/s , thường các file nhạc trên mạng là 128kb/s , chất lượng nghe thì có lẽ bằng tai thường các bạn khó phân biệt được , muốn nghe rõ nhất các bạn copy nhạc này chạy bằng load thùng , nhất là nhạc DJ thì nghe nó mới chất , bass và treble của nhạc 320kb/s vẫn rất rõ khi bạn tăng âm lượng , còn 128kb/s sẽ bắt đầu dè từ từ . Tai thường nghe thì cần phải là một cái tai có khả năng cảm thụ , hoặc nó cũng phụ thuộc vào thiết bị nghe nhạc của bạn

Mình cung so sánh dung lượng nhá :

128kb/s ---

So sánh nhạc chất lượng 128kb/s và nhạc chất lượng 320kb/s :)

320kb/s -----

Bạn thấy thế nào , cùng 1 bài , cùng thời gian mà dung lượng của nó

Bình thường khi bạn muốn tải nhạc 320kb/s trên MP3 Zing thì bạn phải là tài khoản VIP , bằng ko thì đừng nghĩ là sẽ tải được nhé

Trên NhacCuaTui. bạn có thể tìm được những ca khúc chất lượng 320kb/s miễn phí , nhưng tìm cũng hơi khó , chủ yếu vẫn là 128 kb/s và 256kb/s

Mình có 1 giải pháp tải nhạc 320kb/s trên Mp3 Zing cho bạn , ko cần phải là tài khoản VIP , vẫn tải được một cách nhanh chóng , chỉ đơn giản là bạn lấy 1 link bài hát chất lượng bất kì về dán vô khung tìm kiềm :

http://sinhvienkt.net/zing320

Và dùng IDM tải tập nhạc chất lượng 320kb/s về là Ok ^^!

Các bạn chú ý, nếu link này ko tìm được thì các bạn thử link khác nhé, sẽ tìm ra thôi

Chúc các bạn vui vẻ

Xem thêm các Chủ đề cùng chuyên mục: