Có thể nói , thời gian chính là chất liệu tạo lên cuộc sống của mỗi người , ko có sự lãng phí nào đáng trách bằng sự lãng phí thời gian . Nhưng thường chúng ta ko nhận ra được sự lãng phí này đâu , chỉ đến khi chúng ta thử ghi nhật ký công việc hằng ngày của chúng ta lại , chúng ta mới thấy thực sự mình đã lãng phí thời gian như thế nào

Mình đang đọc cuốn :" Quản lý thời gian - Time Managent " trong tủ sách " Cẩm nang kinh doanh Harvard " của NXB Tổng Hợp TP HCM , thấy một điều rất hay, đó chính là " Nhật ký công việc hằng ngày " . Nên mình nảy sinh ra ý tưởng này . rằng mỗi thành viên của luận đàn sinh viên kinh tế hãy sử dụng cuốn nhật ký công việc hàng ngày để ghi chép lại các hoạt động của mình nhá . Chẳng hạn , số phút bạn online trên SinhVienKT.Net , các chủ đề bạn quan tâm , bạn đã đọc nó trong bao nhiêu lâu và kết quả bạn thu được là gì ... . Đó là ví dụ mình dẫn ra thui , còn các bạn hoàn toàn có thể ghi chép các công việc của mình lại trên đây

Mình vẫn khuyên các bạn sử dụng mẫu thời gian này , in ra giấy và ghi chép lại hoạt động thường ngày của mình :

STT Tên việc / Nội dung hoạt động Thời gian : Bắt đầu - Kết thúc Nội dung - Kết quả Ghi chú / Mức độ ưu tiên

Chúc các bạn có được kế hoạch thời gian hợp lí cho mình , tránh lãng phí chất liệu tạo lên cuộc sống quý giá này

Xem thêm các Chủ đề cùng chuyên mục: